Mức chi bồi dưỡng cho những người tham gia định giá trong thi hành án dân sự là bao nhiêu?

Ngày hỏi:25/08/2018

Chào Ban biên tập, tôi là Thành Nhân hiện tôi đang công tác trong một cơ quan nhà nước, tìm hiểu quy định của pháp luật về thi hành án dân sự, nhưng tôi có thắc mắc mong nhận được phản hồi từ Ban biên tập, cụ thể: Mức chi bồi dưỡng cho những người tham gia định giá trong thi hành án dân sự là bao nhiêu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức chi bồi dưỡng cho những người tham gia định giá trong thi hành án dân sự quy định tại Khoản 1 Điều 8 Thông tư 200/2016/TT-BTC quy định việc lập, quản lý, sử dụng và quyết toán kinh phí bảo đảm hoạt độ

      - Chi cho các thành viên tham gia họp bàn cưỡng chế thi hành án, các thành viên họp định giá và định giá lại giá tài sản cưỡng chế thi hành án:

      + Chủ trì: 150.000 đồng/người/ngày;

      + Thành viên: 100.000 đồng/người/ngày.

      Ban biên tập xin phản hồi thông tin thắc mắc đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn