Mức chi cho người tham gia vào quá trình xác minh, thông báo thi hành án dân sự là bao nhiêu?

Ngày hỏi:25/08/2018

Chào Ban biên tập, tôi là Nguyễn Lê Hồng, là công chức nhà nước, tôi có thắc mắc mong nhận phản hồi từ Ban biên tập, cụ thể là: Khi tham gia vào quá trình thi hành án dân sự thì những người đại diện cho chính quyền địa phương sẽ có một số khoản tiền nhất định. Vậy Ban biên tập cho tôi hỏi: Mức chi cho người tham gia vào quá trình xác minh, thông báo thi hành án dân sự là bao nhiêu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức chi cho người tham gia vào quá trình xác minh, thông báo thi hành án dân sự là bao nhiêu?
      (ảnh minh họa)
    • Mức chi cho người tham gia vào quá trình xác minh, thông báo thi hành án dân sự quy định tại Khoản 2 Điều 13 Thông tư 200/2016/TT-BTC quy định việc lập, quản lý, sử dụng và quyết toán kinh phí bảo đảm hoạt động của cơ quan thi hành án dân sự, kinh phí cưỡng chế thi hành án dân sự do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành, cụ thể như sau:

      Chi bồi dưỡng cho các đối tượng khi tham gia vào quá trình xác minh, thông báo thi hành án; áp dụng biện pháp bảo đảm thi hành án; thi hành quyết định áp dụng biện pháp khẩn cấp tạm thời của Tòa án, Trọng tài thương mại:

      - Chấp hành viên, công chức khác làm công tác thi hành án, kiểm sát viên, cảnh sát: 70.000 đồng/người/ngày;

      - Đại diện chính quyền địa phương và các đối tượng khác: 100.000 đồng/người/ngày;

      Ban biên tập xin phản hồi thông tin thắc mắc đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn