Mức chi đối với hoạt động tiêu hủy vật chứng, tài sản trong thi hành án dân sự là bao nhiêu?

Ngày hỏi:25/08/2018

Chào Ban biên tập, tôi là Nguyễn Đức Quang, tìm hiểu quy định của pháp luật về hoạt động thi hành án dân sự, có thắc mắc tôi mong nhận được phản hồi từ Ban biên tập, cụ thể: Mức chi đối với hoạt động tiêu hủy vật chứng, tài sản trong thi hành án dân sự là bao nhiêu? 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức chi đối với hoạt động tiêu hủy vật chứng, tài sản trong thi hành án dân sự quy định tại Điểm d Khoản 2 Điều 13 Thông tư 200/2016/TT-BTC quy định việc lập, quản lý, sử dụng và quyết toán kinh phí bảo đảm hoạt động của cơ quan thi hành án dân sự, kinh phí cưỡng chế thi hành án dân sự do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành, cụ thể như sau:

      - Chi thuê chuyên gia, tổ chức tiêu hủy: Căn cứ hợp đồng ký kết giữa cơ quan thi hành án dân sự với chuyên gia, cơ quan tiêu hủy;

      - Chi bồi dưỡng các đối tượng tham gia tiêu hủy vật chứng, tài sản: Chủ trì 150.000 đồng/người/ngày, thành viên 100.000 đồng/người/ngày;

      Ban biên tập xin phản hồi thông tin thắc mắc đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn