Mức chi hỗ trợ tiền ăn cho đại biểu không trong danh sách trả lương của cơ quan nhà nước

Ngày hỏi:01/07/2017

Mức chi hỗ trợ tiền ăn cho đại biểu không trong danh sách trả lương của cơ quan nhà nước được quy định ra sao? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là Khánh Thy, hiện đang sinh sống và làm việc tại Hải Phòng. Tôi đang quan tâm đến mức chi hỗ trợ tiền ăn cho đại biểu không trong danh sách trả lương của cơ quan nhà nước nhưng tôi chưa tìm được văn bản quy định. Vì vậy, tôi muốn hỏi mức chi hỗ trợ tiền ăn cho đại biểu không trong danh sách trả lương của cơ quan nhà nước được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật. (0987***)   

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Chi hỗ trợ tiền ăn cho đại biểu không trong danh sách trả lương của cơ quan nhà nước được quy định tại Khoản 4 Điều 12 Thông tư 40/2017/TT-BTC Quy định chế độ công tác phí, chế độ chi hội nghị như sau:

      Chi hỗ trợ tiền ăn cho đại biểu là khách mời không trong danh sách trả lương của cơ quan nhà nước, đơn vị sự nghiệp công lập và doanh nghiệp theo mức khoán như sau:

      a) Cuộc họp tổ chức tại địa điểm nội thành của thành phố trực thuộc Trung ương: 200.000 đồng/ngày/người;

      b) Cuộc họp tổ chức tại địa điểm nội thành, nội thị của thành phố trực thuộc tỉnh; tại các huyện, thị xã thuộc tỉnh: 150.000 đồng/ngày/người;

      c) Riêng cuộc họp do xã, phường, thị trấn tổ chức (không phân biệt địa điểm tổ chức): 100.000 đồng/ngày/người.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về chi hỗ trợ tiền ăn cho đại biểu không trong danh sách trả lương của cơ quan nhà nước. Để hiểu rõ chi tiết hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 40/2017/TT-BTC.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    giải thích chung chung theo thông tư chứ không làm rõ được câu hỏi của người hỏi
    Trần thị Loan (8 tháng trước) Thích 0 | Trả lời
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn