Mức điều chỉnh giá dịch vụ cất cánh, hạ cánh tàu bay đối với hãng hàng không Việt Nam lần đầu tiên tham gia khai thác

Ngày hỏi:18/03/2020

Mình có thắc mắc liên quan đến hãng hàng không Việt Nam lần đầu tiên tham gia khai thác, cụ thể là: Mức điều chỉnh giá dịch vụ cất cánh, hạ cánh tàu bay đối với hãng hàng không Việt Nam lần đầu tiên tham gia khai thác là bao nhiêu?

Cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 3 Điều 7 Thông tư 53/2019/TT-BGTVT thì nội dung này được quy định như sau:

      Mức điều chỉnh giá dịch vụ cất cánh, hạ cánh tàu bay và dịch vụ điều hành bay đi, đến đối với hãng hàng không Việt Nam lần đầu tiên tham gia khai thác thị trường vận chuyển hàng không: áp dụng mức giá bằng 50% mức giá quy định; thời hạn áp dụng 36 tháng kể từ ngày bắt đầu khai thác.

      Trên đây là nội dung hỗ trợ về mức điều chỉnh giá dịch vụ cất cánh, hạ cánh tàu bay đối với hãng hàng không Việt Nam lần đầu tiên tham gia khai thác.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn