Mức điều chỉnh giá đối với đối với nhà vận chuyển cung cấp dịch vụ cho chuyến bay quốc tế

Ngày hỏi:18/03/2020

Đối với vấn đề điều chỉnh giá cho chuyến bay quốc tế, mình muốn hỏi: Mức điều chỉnh giá đối với đối với nhà vận chuyển cung cấp dịch vụ cho chuyến bay quốc tế được quy định như thế nào? Cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1a Điều 7 Thông tư 53/2019/TT-BGTVT thì nội dung này được quy định như sau:

      Mức điều chỉnh giá đối với nhà vận chuyển có tổng số tiền thanh toán các khoản sử dụng dịch vụ ghi trên hóa đơn hàng tháng của dịch vụ cất cánh, hạ cánh tàu bay, điều hành bay đi, đến, như sau:

      Đối với các dịch vụ cung cấp cho chuyến bay quốc tế:

      Giá dịch vụ ghi trên hóa đơn thanh toán (USD)

      Mức điều chỉnh giảm
      (%)

      Trên 125.000 USD đến dưới 250.000 USD

      1,5%

      Từ 250.000 USD đến dưới 750.000 USD

      2,5%

      Từ 750.000 USD đến dưới 1.500.000 USD

      3,5%

      Từ 1.500.000 USD trở lên

      5%

      Trên đây là nội dung hỗ trợ về mức điều chỉnh giá đối với đối với nhà vận chuyển cung cấp dịch vụ cho chuyến bay quốc tế.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn