Mức giá cước tối đa của dịch vụ công ích trong hoạt động phát hành báo chí

Ngày hỏi:04/07/2018

Tôi hiện đang tìm hiểu về hoạt động phát báo chí. Theo như tôi biết thì có dịch vụ công ích trong hoạt động phát hành báo chí. Tôi muốn tìm hiểu về mức giá cước của dịch vụ công ích trong hoạt động phát hành báo chí. Vậy anh/chị trong Ban biên tập cho tôi hỏi mức giá cước tối đa của dịch vụ công ích trong hoạt động phát hành báo chí là bao nhiêu? Hy vọng anh/chị giải đáp giúp tôi trong thời gian sớm nhất. Chân thành cảm ơn! 

Kim Lan - Long An

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Mức giá cước tối đa của dịch vụ công ích trong hoạt động phát hành báo chí
    (ảnh minh họa)
  • Mức giá cước tối đa của dịch vụ công ích trong hoạt động phát hành báo chí được quy định tại Điều 1 Thông tư 04/2016/TT-BTTTT quy định mức giá cước tối đa của dịch vụ công ích trong hoạt động phát hành báo chí do Bộ trưởng Bộ Thông tin và Truyền thông ban hành, theo đó:

    1. Mức giá cước tối đa của dịch vụ công ích trong hoạt động phát hành báo chí giai đoạn 2016-2017:

    Stt

    Phân loại

    Nấc khối lượng

    Giá cước (đồng/tờ)

    Nội tỉnh và các tỉnh có điểm in

    Liên tỉnh

    1

    Phát hành báo Nhân dân, Quân đội Nhân dân, báo của đảng bộ các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương

    Đến 50 gram

    1.134

    1.242

    Trên 50 gram đến 100 gram

    1.206

    1.327

    Mỗi 50 gram tiếp theo

    144

    169

    2

    Phát hành Tạp chí Cộng sản

    Đến 150 gram

    1.824

    2.200

    Mỗi 50 gram tiếp theo

    144

    169

    Trong đó:

    - Báo chí phát hành nội tỉnh là báo chí phát hành trong phạm vi một tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương.

    - Báo chí phát hành tại các tỉnh có điểm in là báo chí phát hành tại các tỉnh/thành phố trực thuộc Trung ương nơi các tòa soạn có đặt điểm in báo.

    - Báo chí phát hành liên tỉnh là báo chí phát hành từ tỉnh có điểm in đến các tỉnh, thành phố khác trực thuộc Trung ương.

    2. Mức giá cước tối đa của dịch vụ công ích trong hoạt động phát hành báo chí giai đoạn 2018-2019

    a) Mức giá cước tối đa của dịch vụ phát hành báo Nhân dân, báo Quân đội Nhân dân, báo của đảng bộ các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương tăng thêm 60% so với mức giá cước quy định tại khoản 1 Điều này;

    b) Mức giá cước tối đa của dịch vụ phát hành Tạp chí Cộng sản tăng thêm 20% so với mức giá cước quy định tại khoản 1 Điều này.

    3. Mức giá cước tối đa của dịch vụ công ích trong hoạt động phát hành báo chí từ năm 2020 tăng thêm 25% so với mức giá cước tối đa quy định tại khoản 2 Điều này.

    Trên đây là tư vấn về mức giá cước tối đa của dịch vụ công ích trong hoạt động phát hành báo chí. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Thông tư 04/2016/TT-BTTTT. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

    Chúc sức khỏe và thành công!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn