Mức giá dịch vụ bảo đảm an ninh hành khách, hành lý hàng không

Ngày hỏi:20/03/2020

Liên quan đến quy định về bảo đảm an ninh hàng không, cho mình hỏi: Mức giá dịch vụ bảo đảm an ninh hành khách, hành lý hàng không được quy định như thế nào? Cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 3a Điều 12 Thông tư 53/2019/TT-BGTVT thì nội dung này được quy định như sau:

      Mức giá dịch vụ bảo đảm an ninh hành khách, hành lý

      a) Mức giá dịch vụ

      Đối tượng áp dụng

      Đơn vị tính

      Mức giá

      Hành khách, hành lý đi chuyến bay quốc tế

      USD/hành khách

      2

      Hành khách, hành lý đi chuyến bay quốc nội

      VNĐ/hành khách

      18.181

      b) Quy định tính giá trong trường hợp đặc biệt: trẻ em từ 2 đến dưới 12 tuổi (tính tại thời điểm khởi hành chặng đầu tiên) thu bằng (=) 50% mức giá quy định tại điểm a khoản này.

      c) Nội dung dịch vụ bao gồm: soi chiếu an ninh hành khách, hành lý; an ninh bảo vệ tàu bay; an ninh cho hành khách chậm, nhỡ chuyến; quản lý, giám sát hành khách bị từ chối nhập cảnh lưu lại trong vòng 24h; nhận dạng hành khách, hành lý trước khi lên tàu bay; canh gác, bảo đảm trật tự địa bàn cảng hàng không.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn