Mức hỗ trợ đối với thân nhân liệt sĩ đang công tác trong Quân đội thuộc đối tượng được hỗ trợ về nhà ở

Ngày hỏi:31/10/2018

Chào Ban biên tập, chồng tôi hiện là sĩ quan công tác trong quân đội, bố chồng tôi là liệt sĩ và chồng tôi có thuộc đối tượng được hỗ trợ về nhà ở, tuy nhiên tôi muốn biết mức hỗ trợ chính xác với trường hợp của chồng tôi như thế nào? Kính mong Ban biên tập phản hồi giúp.

Tài Linh (*****@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ theo quy định tại Khoản 2 Điều 3 Quyết định 4696/QĐ-BQP năm 2015 thực hiện hỗ trợ đối với thân nhân liệt sĩ đang công tác trong Quân đội do Bộ trưởng Bộ Quốc phòng ban hành, có quy định mức hỗ trợ như sau:

      - Mức hỗ trợ đối với sĩ quan, quân nhân chuyên nghiệp, công nhân, viên chức quốc phòng đã lập gia đình có mức hỗ trợ là 70.000.000 đồng/trường hợp/nhà;

      - Trường hợp có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, mức hỗ trợ do Bộ trưởng Bộ Quốc phòng quyết định;

      - Khuyến khích các đơn vị hỗ trợ thêm cho các đối tượng bằng các nguồn khác, bảo đảm công bằng.

      ** Lưu ý: Việc thực hiện các chế độ hỗ trợ phải bảo đảm dân chủ, công khai, công bằng và minh bạch; đúng đối tượng quy định.

      Trên đây là nội dung tư vấn. Mong là những thông tin chia sẻ trên đây sẽ giúp ích cho bạn.

      Trân trọng và chúc sức khỏe!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn