Mức hỗ trợ về nhà ở đối với người có công với cách mạng

Ngày hỏi:25/10/2019

Ban biên tập cho tôi hỏi mức nhà nước hỗ trợ về nhà ở đối với người có công với cách mạng như thế nào? Mong nhận được phản hồi. 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 2 Điều 4 Thông tư 98/2013/TT-BTC quy định mức hỗ trợ về nhà ở đối với người có công với cách mạng như sau:

      - 40 (Bốn mươi) triệu đồng/hộ đối với trường hợp nhà ở hiện có bị hư hỏng nặng phải phá dỡ để xây dựng lại nhà ở mới

      - 20 (Hai mươi) triệu đồng/hộ đối với trường hợp phải sửa chữa khung, tường và thay mới mái nhà ở hiện có.

      Như vậy, tùy vào trường hợp sửa chữa thì mức hỗ trợ sẽ khác nhau, trên đây là mức nhà nước hỗ trợ về nhà ở cho người có công với cách mạng.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn