Mức hỗ trợ xây mới vỏ mộ liệt sĩ

Ngày hỏi:11/08/2021

Tôi muốn hỏi, theo quy định mới nhất thì mức hỗ trợ xây mới vỏ mộ liệt sĩ là bao nhiêu tiền? Xin cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1 Điều 11 Nghị định 75/2021/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 15/09/2021) quy định về hỗ trợ công tác mộ liệt sĩ, công trình ghi công liệt sĩ, trong đó:

      Hỗ trợ xây mới vỏ mộ liệt sĩ bao gồm cả bia ghi tên liệt sĩ: tối đa 10 triệu đồng/01 mộ (không gắn với dự án xây dựng, nâng cấp nghĩa trang); hỗ trợ cải tạo, nâng cấp, sửa chữa mộ liệt sĩ bao gồm cả bia ghi lên liệt sĩ: tối đa bằng 70% mức xây mới.

      Như vậy, đối với xây mới vỏ mộ liệt sĩ thì sẽ được hỗ trợ tối đa 10 triệu đồng/01 mộ, không gắn với dự án xây dựng, nâng cấp nghĩa trang.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Con liệt sĩ
    Hài cốt liệt sĩ
    Mộ liệt sĩ
    Công nhận liệt sĩ
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn