Mức phạt đối với hành vi cản trở trái phép việc nghiên cứu khoa học sử dụng ngân sách nhà nước

Ngày hỏi:05/08/2019

Chào anh chị, cho tôi hỏi theo quy định mới được hành về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực thực hành tiết kiệm, thì khi có hành vi cản trở trái phép thực hiện nghiên cứu khoa học sử dụng ngân sách nhà nước thì bị phạt bao nhiêu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khảon 1 Điều 33 Nghị định 63/2019/NĐ-CP có hiệu lực ngày 01/9/2019 quy định

      Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi cản trở trái phép việc thực hiện nghiên cứu, ứng dụng khoa học, công nghệ, thực hiện các dự án sử dụng tài nguyên tái chế.

      => Như vậy, khi có hành vi cản trở trái phép thực hiện nghiên cứu khoa học sử dụng ngân sách nhà nước thì bị phạt từ 1.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng.

      Trên đây là nội dung tư vấn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn