Mức phạt đối với hành vi để tài sản công thuộc dự án thất thoát trong thời gian chờ xử lý

Ngày hỏi:01/08/2019

Chào ban biên tập, cho tôi hỏi theo quy định mới được ban hành về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực quản lý sử dụng tài sản công, thì khi có hành vi để tài sản công không còn nhu cầu sử dụng thuộc dự án thất thoát trong thời gian chờ xử lý thì bị phạt bao nhiêu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 2 Điều 20 Nghị định 63/2019/NĐ-CP có hiệu lực ngày 01/9/2019 quy định phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:

      - Để tài sản bị hư hỏng, thất thoát trong thời gian chờ xử lý.

      - Tháo dỡ, thay đổi kết cấu, phụ tùng, linh kiện của tài sản.

      => Như vậy, khi có hành vi để tài sản công không còn nhu cầu sử dụng thuộc dự án thất thoát trong thời gian chờ xử lý thì bị phạt từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng.

      Trên đây là nội dung tư vấn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn