Mức phạt đối với hành vi sử dụng tài nguyên không đúng quy hoạch theo phê duyệt

Ngày hỏi:05/08/2019

Chào anh chị, cho tôi hỏi theo quy định mới được ban hành về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực thực hành tiết kiệm, thì khi có hành vi sử dụng tài nguyên không đúng quy hoạch theo phê duyệt thì bị phạt bao nhiêu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 2 Điều 33 Nghị định 63/2019/NĐ-CP có hiệu lực ngày 01/9/2019 quy định

      Phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng đối với hành vi khai thác, sử dụng tài nguyên không đúng quy hoạch, kế hoạch, quy trình đã được cơ quan nhà nước có thẩm quyền phê duyệt.

      => Như vậy, khi có hành vi sử dụng tài nguyên không đúng quy hoạch đã được cơ quan nhà nước có thẩm quyền phê duyệt thì bị phạt từ 20.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng.

      Trên đây là nội dung tư vấn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT