Mức phạt đối với hành vi tự ý xử lý tài sản kết cấu hạ tầng công

Ngày hỏi:02/08/2019

Xin chào, tôi đang tìm hiểu quy định về xử phạt vi phạm trong lĩnh vực quản lý sử dụng tài sản công, anh chị cho tôi hỏi khi có hành vi tự ý xử lý tài sản kết cấu hạ tầng thì bị phạt bao nhiêu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 3 Điều 25 Nghị định 63/2019/NĐ-CP có hiệu lực ngày 01/9/2019 quy định:

      Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với hành vi xử lý tài sản khi không có quyết định của cơ quan, người có thẩm quyền.

      => Như vậy, khi có hành vi tự ý xử lý tài sản kết cấu hạ tầng trong lĩnh vực quản lý, sử dụng tài sản công thì bị phạt từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng.

      Trên đây là nội dung tư vấn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT