Mức tiền hỗ trợ thăm viếng mộ liệt sĩ

Ngày hỏi:10/08/2021

Cho tôi hỏi, sắp tới đây đối với thân nhân liệt sĩ được hỗ trợ bao nhiêu tiền khi đi thăm viếng mộ liệt sĩ vậy ạ?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 9 Nghị định 75/2021/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 15/09/2021) quy định về hỗ trợ thăm viếng mộ liệt sĩ như sau:

      1. Hỗ trợ tiền đi lại và tiền ăn cho thân nhân liệt sĩ (tối đa 03 người ) hoặc người thờ cúng liệt sĩ mỗi năm một lần khi đi thăm viếng một liệt sĩ.

      2. Mức hỗ trợ tiền đi lại và tiền ăn tính theo khoảng cách từ nơi cư trú đến nơi có mộ liệt sĩ: 3.000 đồng/01 km/01 người.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn