Năm ngân sách nhà nước được bắt đầu từ thời điểm nào?

Ngày hỏi:02/01/2017

Năm ngân sách nhà nước được bắt đầu từ thời điểm nào? Chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Vinh, đang sinh sống tại Bình Định. Tôi có một thắc mắc rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Ban biên tập cho tôi hỏi là năm ngân sách nhà nước được bắt đầu từ thời điểm nào? Vấn đề này được quy định ở đâu? Mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Xin cám ơn. (Hoàng Vinh_096***)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thời gian năm ngân sách nhà nước được quy định cụ thể tại Điều 14 Luật Ngân sách Nhà nước 2015, theo đó:

      Năm ngân sách bắt đầu từ ngày 01 tháng 01 và kết thúc vào ngày 31 tháng 12 năm dương lịch.

      Trên đây là tư vấn về thời gian năm ngân sách nhà nước. Để hiểu rõ hơn bạn nên tham khảo tại Luật ngân sách Nhà nước 2015.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn