Người đang trong thời gian xét kỷ luật thì chưa chuyển vị trí công tác?

Ngày hỏi:25/08/2020

Nay công chức tại cơ quan tôi đang trong thời gian xét kỷ luật. Vậy cho tôi hỏi công chức đó có bị chuyển đổi vị trí công tác ngay không? Xin cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1 Điều 38 Nghị định 59/2019/NĐ-CP quy định về trường hợp chưa thực hiện việc chuyển đổi vị trí công tác

      1. Người đang trong thời gian bị xem xét, xử lý kỷ luật.

      2. Người đang bị kiểm tra, xác minh, thanh tra, điều tra, truy tố, xét xử.

      3. Người đang điều trị bệnh hiểm nghèo được cơ quan y tế có thẩm quyền xác nhận; người đang đi học tập trung từ 12 tháng trở lên, người đang biệt phái.

      4. Phụ nữ đang trong thời gian mang thai hoặc nuôi con nhỏ dưới 36 tháng tuổi; nam giới đang nuôi con nhỏ dưới 36 tháng tuổi do vợ mất hoặc trong trường hợp khách quan khác.

      Như vậy, Công chức đang trong thời gian bị xem xét, xử lý kỷ luật tại cơ quan bạn sẽ chưa phải thực hiện việc chuyển đổi vị trí công tác theo quy định hiện hành.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn