Nguyên tắc đấu giá trực tuyến

Ngày hỏi:25/05/2017

Nguyên tắc đấu giá trực tuyến được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi hiện đang làm trong lĩnh vực tài chính. Tôi có một thắc mắc kinh mong được ban biên tập tư vấn giúp. Nguyên tắc đấu giá trực tuyến được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định điều này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật! Gia Bảo (bao****@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Nguyên tắc đấu giá trực tuyến được quy định tại Điều 8 Nghị định 62/2017/NĐ-CP hướng dẫn luật đấu giá tài sản (có hiệu lực từ ngày 01/07/2017) như sau:

      1. Tuân thủ quy định của pháp luật về đấu giá tài sản.

      2. Bảo mật về tài khoản truy cập, thông tin về người tham gia đấu giá và các thông tin khác theo quy định của pháp luật.

      3. Bảo đảm tính khách quan, minh bạch, an toàn, an ninh mạng.

      4. Bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp của người có tài sản, người tham gia đấu giá và cá nhân, tổ chức có liên quan.

      Trên đây là quy định về Nguyên tắc đấu giá trực tuyến. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 62/2017/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn