Quỹ hỗ trợ phát triển du lịch có trách nhiệm lập những loại báo cáo nào?

Ngày hỏi:26/01/2019

Ban biên tập hãy giải đáp giúp tôi thắc mắc sau đây: Quỹ hỗ trợ phát triển du lịch có trách nhiệm lập những loại báo cáo nào? Vấn đề này có được văn bản pháp luật nào nói đến hay không? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Sắp tới, theo quy định của pháp luật thì: Quỹ hỗ trợ phát triển du lịch có trách nhiệm lập và gửi báo cáo định kỳ hằng năm về Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch và Bộ Tài chính.

      Theo đó, tại Khoản 2 Điều 19 Điều lệ tổ chức và hoạt động của Quỹ hỗ trợ phát triển du lịch ban hành kèm theo Quyết định 49/2018/QĐ-TTg của Thủ tướng Chính phủ (có hiệu lực từ ngày 01/02/2019) có quy định về các loại báo cáo mà Quỹ hỗ trợ phát triển du lịch có trách nhiệm lập bao gồm:

      - Báo cáo tài chính, gồm: Báo cáo tình hình tài chính; báo cáo kết quả hoạt động; báo cáo lưu chuyển tiền tệ; bản thuyết minh báo cáo tài chính theo quy định của pháp luật;

      - Báo cáo kiểm toán báo cáo tài chính năm;

      - Báo cáo quyết toán ngân sách nhà nước.

      Trên đây là nội trả lời về các loại báo cáo mà Quỹ hỗ trợ phát triển du lịch có trách nhiệm lập.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn