Sử dụng chi phí dự phòng xây dựng được quy định ra sao?

Ngày hỏi:28/05/2020

Sử dụng chi phí dự phòng xây dựng được quy định ra sao? Mong sớm nhận phản hồi thông tin từ các bạn. Cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Sử dụng chi phí dự phòng xây dựng được quy định tại Điều 15 Thông tư 09/2019/TT-BXD, cụ thể như sau:

      - Việc sử dụng chi phí dự phòng theo quy định tại khoản 4 Điều 11 Nghị định số 68/2019/NĐ-CP và quy định sau:

      Người quyết đầu tư quyết định việc sử dụng chi phí dự phòng của dự án và dự toán xây dựng.

      - Trong phạm vi chi phí dự phòng được Người quyết định đầu tư phê duyệt, chủ đầu tư quyết định việc sử dụng chi phí dự phòng cho phù hợp với đặc điểm, tính chất, thời gian thực hiện và điều kiện cụ thể của từng gói thầu xây dựng.

      Ban biên tập phản hồi thông tin.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn