Thẩm quyền tiếp nhận Văn bản kê khai giá sữa và thực phẩm chức năng cho trẻ em dưới 06 tuổi

Ngày hỏi:25/09/2017

Thẩm quyền tiếp nhận Văn bản kê khai giá sữa và thực phẩm chức năng cho trẻ em dưới 06 tuổi được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Phạm Thị Lan Hương. Tôi đang tìm hiểu các quy định của pháp luật về đăng ký giá, kê khai giá sữa và thực phẩm chức năng dành cho trẻ em dưới 06 tuổi. Tôi có một thắc mắc cần Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Cho tôi hỏi, thẩm quyền tiếp nhận Văn bản kê khai giá sữa và thực phẩm chức năng cho trẻ em dưới 06 tuổi được quy định cụ thể ra sao? Tôi có thể tìm hiểu thông tin tại văn bản pháp luật nào? Mong nhận được sự phản hồi từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Xin cảm ơn!

Phạm Thị Lan Hương (lanhuong*****@gmail.com)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Theo quy định tại Điều 13 Thông tư 08/2017/TT-BCT quy định về đăng ký giá, kê khai giá sữa và thực phẩm chức năng dành cho trẻ em dưới 06 tuổi do Bộ trưởng Bộ Công Thương ban hành thì thẩm quyền tiếp nhận Văn bản kê khai giá sữa và thực phẩm chức năng cho trẻ em dưới 06 tuổi được quy định cụ thể như sau:

    - Bộ Công Thương tiếp nhận Biểu mẫu kê khai giá của các thương nhân thuộc danh sách các đơn vị thực hiện kê khai giá tại Bộ Công Thương.

    - Sở Công Thương tiếp nhận Biểu mẫu kê khai giá của các thương nhân quy định tại Khoản 3 Điều 9 Thông tư 08/2017/TT-BCT và các thương nhân thuộc trường hợp quy định tại Khoản 2 Điều 10 của Thông tư 08/2017/TT-BCT có đăng ký kinh doanh trên địa bàn tỉnh. Trong trường hợp cần thiết, Ủy ban nhân dân tỉnh ủy quyền Ủy ban nhân dân cấp huyện tiếp nhận, rà soát Biểu mẫu kê khai giá của thương nhân trên địa bàn.

    Trên đây là nội dung tư vấn về thẩm quyền tiếp nhận Văn bản kê khai giá sữa và thực phẩm chức năng cho trẻ em dưới 06 tuổi . Để biết thêm thông tin chi tiết, bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 08/2017/TT-BCT.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:




ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn