Thẩm quyền xử phạt hành chính của tổng Giám đốc kho bạc nhà nước

Ngày hỏi:23/08/2019

Tôi được biết chính phủ mới ban hành quy định về phạt hành chính trong lĩnh vực kho bạc nhà nước, cho hỏi theo quy định này thì thẩm quyền xử phạt hành chính của tổng Giám đốc kho bạc nhà nước được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 2 Điều 64 Nghị định 63/2019/NĐ-CP có hiệu lực ngày 01/9/2019 quy định Tổng Giám đốc Kho bạc Nhà nước có quyền:

      - Phạt tiền đến 100.000.000 đồng.

      - Áp dụng các biện pháp khắc phục hậu quả quy định tại khoản 6 Điều 4 Nghị định này.

      => Trên đây là thẩm quyền phạt hành chính của Tổng Giám đốc kho bạc nhà nước.

      Chúng tôi phản hồi thông tin đến bạn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Kho bạc nhà nước
    Xử phạt hành chính
    Thẩm quyền xử lý kỷ luật
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn