Thẩm quyền xử phạt vi phạm hành chính của Chủ tịch UBND tỉnh trong quản lý sử dụng tài sản công

Ngày hỏi:03/08/2019

Chào anh chị, cho tôi hỏi theo quy định mới được ban hành thì thẩm quyền xử phạt vi phạm hành chính của Chủ tịch UBND tỉnh trong quản lý sử dụng tài sản công được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 2 Điều 29 nghị định 63/2019/NĐ-CP có hiệu lực ngày 01/9/2019 quy định chủ tịch Ủy ban nhân dân cấp tỉnh có quyền:

      - Phạt cảnh cáo.

      - Phạt tiền đến 100.000.000 đồng.

      - Tịch thu tang vật, phương tiện vi phạm hành chính.

      - Áp dụng các biện pháp khắc phục hậu quả quy định tại khoản 3 Điều 4 Nghị định này.

      Chúng tôi phản hồi thông tin đến bạn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT