Thanh toán tiền thuê phòng nghỉ theo hình thức khoán là gì?

Ngày hỏi:01/07/2017

Thanh toán tiền thuê phòng nghỉ theo hình thức khoán được quy định ra sao? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là Ngân , hiện đang sinh sống và làm việc tại Hà Nội. Tôi đang tìm hiểu về việc thanh toán tiền thuê phòng nghỉ theo hình thức khoán nhưng tôi chưa hiểu rõ lắm. Vì vậy, tôi muốn hỏi thanh toán tiền thuê phòng nghỉ theo hình thức khoán gồm những nội dung gì? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật. (ngan***@gmail.com)   

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thanh toán tiền thuê phòng nghỉ theo hình thức khoán được quy định tại Khoản 2 Điều 7 Thông tư 40/2017/TT-BTC Quy định chế độ công tác phí, chế độ chi hội nghị như sau:

      Thanh toán theo hình thức khoán:

      a) Lãnh đạo cấp Bộ trưởng, Thứ trưởng và các chức danh lãnh đạo có hệ số phụ cấp chức vụ từ 1,25 trở lên, mức khoán: 1.000.000 đồng/ngày/người, không phân biệt nơi đến công tác;

      b) Đối với các đối tượng cán bộ, công chức, viên chức và người lao động còn lại:

      - Đi công tác ở quận, thành phố thuộc thành phố trực thuộc trung ương và thành phố là đô thị loại I thuộc tỉnh, mức khoán: 450.000 đồng/ngày/người.

      - Đi công tác tại huyện, thị xã thuộc thành phố trực thuộc trung ương, tại thị xã, thành phố còn lại thuộc tỉnh, mức khoán: 350.000 đồng/ngày/người.

      - Đi công tác tại các vùng còn lại, mức khoán: 300.000 đồng/ngày/người.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về thanh toán tiền thuê phòng nghỉ theo hình thức khoán. Để hiểu rõ chi tiết hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 40/2017/TT-BTC.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn