Thời hạn tạm thời chuyển vị trí công tác khác đối với người có chức vụ?

Ngày hỏi:25/08/2020

Cho tôi hỏi về thời hạn tạm thời chuyển vị trí công tác khác đối với người có chức vụ theo pháp luật tham nhũng được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 47 Nghị định 59/2019/NĐ-CP quy định về Thời hạn tạm đình chỉ công tác, tạm thời chuyển vị trí công tác khác:

      Thời hạn tạm đình chỉ công tác, tạm thời chuyển vị trí công tác khác là 90 ngày, kể từ ngày ra quyết định tạm đình chỉ công tác, tạm thời chuyển vị trí công tác khác

      Như vậy, thời gian tạm thời chuyển vị trí công tác khác là 90 ngày kể từ ngày ra quyết định tạm thời chuyển vị trí công tác khác theo quy hiện hành.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn