Tổ chức phát hành công cụ nợ của nhà nước là tổ chức nào?

Ngày hỏi:25/12/2018

Cho tôi hỏi theo quy định mới thì tổ chức phát hành công cụ nợ của nhà nước là tổ chức nào? Tôi cần tìm hiểu về vấn đề này để phục vụ cho nhu cầu công việc. Chân thành cảm ơn Ban tư vấn rất nhiều!

Minh Hân - Tiền Giang

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tổ chức phát hành công cụ nợ của nhà nước được quy định tại Khoản 2 Điều 2 Thông tư 110/2018/TT-BTC hướng dẫn mua lại, hoán đổi công cụ nợ của Chính phủ, trái phiếu được Chính phủ bảo lãnh và trái phiếu chính quyền địa phương tại thị trường trong nước do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành, (có hiệu lực ngày 01/01/2019), theo đó:

      - Kho bạc Nhà nước đối với phát hành công cụ nợ của Chính phủ;

      - Ủy ban nhân dân cấp tỉnh đối với phát hành trái phiếu chính quyền địa phương;

      - Ngân hàng chính sách đối với phát hành trái phiếu được Chính phủ bảo lãnh.

      Trên đây là tư vấn về tổ chức phát hành công cụ nợ của nhà nước. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Thông tư 110/2018/TT-BTC. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn