Túi đựng tử thi có thuộc Danh mục hàng dự trữ quốc gia

Ngày hỏi:23/09/2021

Cho hỏi: Theo quy định thì túi đựng tử thi có thuộc Danh mục hàng dự trữ quốc gia không? Mong sớm nhận hồi đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Nhóm hàng vật tư, thiết bị y tế thuộc Danh mục hàng dự trữ quốc gia được quy định tại Điều 1 Nghị định 56/2021/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

      1. Máy X-quang.

      2. Máy thở.

      3. Máy phá rung tim.

      4. Máy theo dõi bệnh nhân.

      5. Máy siêu âm.

      6. Máy hút dịch.

      7. Bơm tiêm điện.

      8. Bộ dụng cụ phẫu thuật.

      9. Máy phun hóa chất.

      10. Vật tư phòng hộ cá nhân.

      11. Máy phát hiện nhanh các tác nhân hóa học, sinh học, phóng xạ.

      12. Túi đựng tử thi.

      => Như vậy, theo quy định nêu trên thì túi đựng tử thi là một trong những hàng hóa thuộc danh mục hàng dự trữ quốc gia.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn