UBND Thành phố Hà Nội được vay lại bao nhiêu từ vốn ODA?

Ngày hỏi:15/06/2017

Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật? Em là Khánh Linh, sinh viên trường đại học Kinh tế quốc dân. Em đang làm đề tài khóa luận tốt nghiệp về quy chế cho vay lại nguồn vốn vay nước ngoài của Chính phủ đối với Ủy ban nhân dân tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương. Cho em hỏi Thành phố Hà Nội được vay từ nguồn vốn vay ODA bao nhiêu? Văn bản nào quy định điều này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập Thư ký Luật. Em xin chân thành cảm ơn! Khánh Linh (0988****)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điểm đ, Khoản 1 Điều 5 Nghị định 52/2017/NĐ-CP về cho vay lại nguồn vốn vay nước ngoài của Chính phủ đối với Ủy ban nhân dân tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương thì:

      Thành phố Hà Nội và Thành phố Hồ Chí Minh được vay lại 80% vốn vay ODA.

      Như vậy, Thành phố Hà Nội được vay lại 80% vốn vay ODA.

      Trên đây là quy định về mức vay của Thành phố Hà Nội khi vay lại nguồn vốn vay ODA của Chính Phủ. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 52/2017/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    UBND Tỉnh
    Vốn ODA
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn