Xác nhận sản lượng điện năng theo chỉ số chốt công tơ

Ngày hỏi:08/03/2019

Xin chào ban biên tập, tôi đang tìm hiểu các quy định về vận hành thị trường mua bán điện cạnh tranh. Tôi có chút thắc mắc sau mong được giúp đỡ, anh chị cho tôi hỏi theo quy định hiện nay thì việc xác nhận sản lượng điện năng theo chỉ số chốt công tơ được quy định như thế nào?

minhhoa****@gmail.com

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • - Đơn vị quản lý số liệu đo đếm điện năng là đơn vị quản lý vận hành hệ thống thu thập, xử lý, lưu trữ số liệu đo đếm điện năng phục vụ thị trường điện, bao gồm Đơn vị vận hành hệ thống điện và thị trường điện, đơn vị phát điện, đơn vị truyền tải điện, đơn vị mua buôn điện theo phạm vi quản lý số liệu đo đếm của đơn vị.

      Theo quy định tại Điều 78 Thông tư 45/2018/TT-BCT thì xác nhận sản lượng điện năng theo chỉ số chốt công tơ như sau:

      Áp dụng chữ ký số để xác nhận số liệu đo đếm bao gồm:

      - Tổng sản lượng điện năng giao nhận đầu nguồn của đơn vị mua buôn điện.

      - Sản lượng điện năng mua trên thị trường điện.

      - Sản lượng chênh lệch giữa chỉ số sản lượng chốt tháng.

      - Tổng sản lượng thu thập theo từng chu kỳ giao dịch trong tháng.

      Trên đây là quy định về xác nhận sản lượng điện năng theo chỉ số chốt công tơ.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn