02 điều kiện thành lập khu bảo tồn quốc gia đối với vùng đất ngập nước

Ngày hỏi:31/07/2019

 Điều kiện thành lập khu bảo tồn quốc gia đối với vùng đất ngập nước?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ vào Khoản 2 Điều 12 Nghị định 66/2019/NĐ-CP (Có hiệu lực ngày 15/9/2019) quy định điều kiện thành lập khu bảo tồn quốc gia đối với quốc gia đối với vùng đất ngập nước, cụ thể như sau:

      " Vùng đất ngập nước được xem xét thành lập khu bảo tồn đất ngập nước quốc gia khi:

      - Là vùng đất ngập nước quan trọng đối với quốc gia thuộc Danh mục các vùng đất ngập nước quan trọng được công bố;

      - Đáp ứng các tiêu chí của khu bảo tồn cấp quốc gia theo quy định của Luật đa dạng sinh học."

      Như vậy, để thành lập khu bảo tồn quốc gia về vùng đất ngập nước thì phải đáp ứng 02 điều kiện trên.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn