02 tiêu chí xác định vùng đệm của khu bảo tồn đất ngập nước

Ngày hỏi:02/08/2019

Theo quy định mới thì xác định vùng đệm của khu bảo tồm đất ngập nước có những tiêu chí gì?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Các tiêu chí xác định vùng đệm của khu bảo tồn đất ngập nước được quy định tại Khoản 1 Điều 19 Nghị định 66/2019/NĐ-CP (Có hiệu lực ngày 15/9/2019), cụ thể như sau:

      "Tiêu chí xác định vùng đệm:

      - Vùng đệm được xác định là khu vực liền kề, bao quanh ranh giới khu bảo tồn đất ngập nước và được xác định theo ranh giới hành chính cấp xã; đối với khu vực không có địa giới hành chính có độ rộng tối thiểu 1.000 mét tính từ ranh giới khu bảo tồn đất ngập nước;

      - Phạm vi ranh giới, diện tích vùng đệm được xác định trên bản đồ và thực địa đồng thời với việc lập dự án thành lập khu bảo tồn đất ngập nước."

      Trên đây là 02 tiêu chí xác định vùng đệm của khu bảo tồn đất ngập nước.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT