Bảm bảo an ninh, an toàn máy tính, các thiết bị ngoại vi, phần mềm ứng dụng mạng MonreNet

Ngày hỏi:25/02/2019

Bảm bảo an ninh, an toàn máy tính, các thiết bị ngoại vi, phần mềm ứng dụng mạng MonreNet được quy định rao? Rất mong sớm nhận phản hồi từ Ban biên tập.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Bảm bảo an ninh, an toàn máy tính, các thiết bị ngoại vi, phần mềm ứng dụng mạng MonreNet quy định tại Khoản 2 Điều 9 Quyết định 2223/QĐ-BTNMT năm 2015 Quy chế quản lý, vận hành và sử dụng hệ thống mạng thông tin ngành tài nguyên và môi trường do Bộ trưởng Bộ Tài nguyên và Môi trường ban hành, cụ thể như sau:

      - Bao gồm các công tác bảo đảm an ninh, an toàn thông tin, chống truy cập trái phép, phòng chống virus, phần mềm độc hại, sao lưu hệ thống và thông tin dữ liệu định kỳ, khôi phục hệ thống và khắc phục sự cố, cụ thể như sau:

      + Cục Công nghệ thông tin đảm bảo các điều kiện vận hành và an ninh, an toàn đối với hệ thống máy chủ, máy trạm, thiết bị kết nối mạng, hệ thống quản trị điều hành chung mạng MonreNet tại Trung tâm dữ liệu của Bộ.

      + Các đơn vị tham gia mạng MonreNet bảo đảm an ninh, an toàn với các máy tính và thiết bị trong mạng nội bộ do đơn vị quản lý.

      + Máy tính, thiết bị cá nhân của cán bộ, công chức, viên chức, người lao động, người sử dụng tham gia mạng phải tự bảo đảm an ninh, an toàn và truy nhập vào mạng theo tài khoản được cung cấp.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn