Bản tin áp thấp nhiệt đới khẩn cấp được ban hành trong điều kiện nào?

Ngày hỏi:30/01/2020

Từ tháng 3/2020 thì bản tin áp thấp nhiệt đới khẩn cấp được ban hành trong điều kiện nào? Mong nhận được giải đáp của anh chị.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 3 Điều 7 Quyết định 03/2020/QĐ-TTg (Có hiệu lực từ 01/03/2020) quy định điều kiện ban hành bản tin áp thấp nhiệt đới khẩn cấp, cụ thể như sau:

      => Tin áp thấp nhiệt đới khẩn cấp được ban hành khi có một trong các điều kiện sau:

      - Vị trí tâm áp thấp nhiệt đới cách điểm gần nhất thuộc bờ biển đất liền Việt Nam dưới 300 km;

      - Áp thấp nhiệt đới có khả năng ảnh hưởng trực tiếp đến đất liền Việt Nam trong 24 giờ tới.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn