Bản tin áp thấp nhiệt đới ở Biển Đông được ban hành khi nào?

Ngày hỏi:14/03/2020

Chào chuyên viên, hiện tôi đang công tác tại Đài phát thanh của huyện Lâm Hà. Tôi có thắc mắc về vấn đề: Bản tin về áp thấp nhiệt đới tại Biển Đông thì được ban hành vào khi nào? Mong chuyên viên giải đáp giúp. Xin cảm ơn

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 1, 2 Điều 7 Quyết định 03/2020/QĐ-TTg có quy định trách nhiệm ban hành bản tin áp thấp nhiệt đới ở Biển Đông, cụ thể như sau:

      - Tin áp thấp nhiệt đới gần Biển Đông

      Tin áp thấp nhiệt đới gần Biển Đông được ban hành khi áp thấp nhiệt đới hoạt động ở ngoài Biển Đông và có khả năng di chuyển vào Biển Đông trong 24 giờ đến 48 giờ tới.

      - Tin áp thấp nhiệt đới trên Biển Đông

      Tin áp thấp nhiệt đới trên Biển Đông được ban hành khi áp thấp nhiệt đới hoạt động trên Biển Đông, có vị trí tâm cách điểm gần nhất thuộc bờ biển đất liền Việt Nam từ 300 km trở lên và chưa có khả năng ảnh hưởng trực tiếp đến đất liền Việt Nam trong 24 giờ tới.

      Ban biên tập phản hồi.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn