Bản tin cuối cùng về cơn bão được ban hành trong điều kiện nào?

Ngày hỏi:30/01/2020

Từ tháng 3/2020 thì bản tin cuối cùng về cơn bão được ban hành trong điều kiện nào? Mong nhận được giải đáp của anh chị.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 5 Điều 8 Quyết định 03/2020/QĐ-TTg (Có hiệu lực từ 01/03/2020) quy định điều kiện ban hành bản tin cuối cùng về cơn bão, cụ thể như sau:

      => Tin cuối cùng về cơn bão được ban hành khi có một trong các điều kiện sau:

      - Bão đã suy yếu thành một vùng áp thấp;

      - Bão đã đổ bộ vào nước khác hoặc ra khỏi lãnh thổ, không còn khả năng ảnh hưởng trực tiếp đến Việt Nam;

      - Bão đã di chuyển ra ngoài Biển Đông và không có khả năng quay trở lại Biển Đông.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn