Bản tin dự báo, cảnh báo xâm nhập mặn được ban hành khi nào?

Ngày hỏi:17/03/2020

Ban biên tập cho tôi hỏi: Việc ban hành bản tin dự báo, cảnh báo xâm nhập mặn được thực hiện khi nào? Xin cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 3 Điều 16 Quyết định 03/2020/QĐ-TTg có quy định về việc ban hành bản tin dự báo, cảnh báo xâm nhập mặn, cụ thể như sau:

      - Tin cảnh báo xâm nhập mặn được ban hành khi phát hiện có khả năng xảy ra hiện tượng xâm nhập mặn trong khu vực cảnh báo;

      - Tin dự báo xâm nhập mặn được ban hành khi xuất hiện hiện tượng xâm nhập mặn trong khu vực dự báo.

      Ban biên tập phản hồi.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn