Căn cứ xây dựng bản đồ ngập lụt vùng hạ du đập chứa nước được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:22/09/2018

Ban biên tập hãy trả lời giúp tôi câu hỏi sau: Căn cứ xây dựng bản đồ ngập lụt vùng hạ du đập chứa nước được quy định như thế nào? Có văn bản pháp luật nào nói đến vấn đề này hay không? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin cảm ơn!

Văn Toàn - Phú Yên

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ xây dựng bản đồ ngập lụt vùng hạ du đập chứa nước được quy định tại Khoản 2 Điều 27 Nghị định 114/2018/NĐ-CP Về quản lý an toàn đập, hồ chứa nước do Thủ tướng Chính phủ ban hành với nội dung như sau:

      - Đối với hồ chứa nước quan trọng đặc biệt và lớn, bản đồ ngập lụt vùng hạ du đập được xây dựng theo tiêu chuẩn, quy chuẩn kỹ thuật quốc gia hiện hành;

      - Đối với hồ chứa nước vừa và nhỏ, bản đồ ngập lụt vùng hạ du đập được xây dựng trên cơ sở điều tra thực địa.

      Trên đây là nội dung trả lời về căn cứ xây dựng bản đồ ngập lụt vùng hạ du đập chứa nước. Để biết thêm thông tin về vấn đề này, bạn có thể tham khảo thêm tại Nghị định 114/2018/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn