Cấp điều chỉnh, bổ sung Giấy chứng nhận đăng ký cơ sở pha chế khí

Ngày hỏi:24/04/2017

Cấp điều chỉnh, bổ sung Giấy chứng nhận đăng ký cơ sở pha chế khí được quy định thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi có một thắc mắc mong được ban biên tập giúp đỡ. Cấp điều chỉnh, bổ sung Giấy chứng nhận đăng ký cơ sở pha chế khí được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định điều này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật! Bình Nguyên (nguyen****@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Cấp điều chỉnh, bổ sung Giấy chứng nhận đăng ký cơ sở pha chế khí được quy định tại Khoản 2 Điều 6 Thông tư 11/2016/TT-BKHCN hướng dẫn đăng ký cơ sở pha chế khí như sau:

      a) Giấy chứng nhận được cấp điều chỉnh, bổ sung áp dụng đối với trường hợp thương nhân có sự thay đổi dưới đây về cơ sở pha chế khí:

      - Thay đổi địa chỉ nơi pha chế khí;

      - Thay đổi loại khí pha chế (bao gồm thay đổi về tiêu chuẩn công bố áp dụng);

      - Thay đổi thiết bị công nghệ pha chế khí (kèm theo hồ sơ liên quan đến nội dung công nghệ thay đổi).

      b) Trình tự, thủ tục thẩm định hồ sơ được thực hiện theo quy định tại khoản 1 Điều này.

      c) Thời hạn hiệu lực của Giấy chứng nhận điều chỉnh, bổ sung theo thời hạn hiệu lực của Giấy chứng nhận đã cấp.

      Trên đây là quy định về Cấp điều chỉnh, bổ sung Giấy chứng nhận đăng ký cơ sở pha chế khí. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 11/2016/TT-BKHCN.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn