Cấp LPG cho khách hàng mua LPG không qua đường ống dẫn nhận LPG phạt thế nào?

Ngày hỏi:30/12/2020

Nhờ tư vấn trường hợp tổ chức kinh doanh khí cấp LPG cho khách hàng mua LPG không qua đường ống dẫn nhận LPG sẽ bị xử phạt như thế nào ạ?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điểm a Khoản 4 Điều 50 Nghị định 99/2020/NĐ-CP có quy định như sau:

      Phạt tiền từ 60.000.000 đồng đến 100.000.000 đồng đối với hành vi cấp LPG cho khách hàng mua LPG không qua đường ống dẫn hoặc phương tiện vận chuyển chuyên dụng đáp ứng đủ điều kiện nhận LPG theo quy định.

      Mức phạt này áp dụng cho tổ chức vi phạm (Điều 5 Nghị định này).

      Như vậy, trường hợp tổ chức kinh doanh khí cấp LPG cho khách hàng mua LPG không qua đường ống dẫn nhận LPG sẽ bị phạt tiền từ 60.000.000 đồng đến 100.000.000 đồng và buộc phải nộp lại số lợi bất hợp pháp có được do thực hiện hành vi vi phạm (Khoản 6 Điều này).

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn