Chế độ truyền phát số liệu quan trắc khí tượng thủy văn trạm ô zôn-bức xạ cực tím

Ngày hỏi:23/05/2017

Chế độ truyền phát số liệu quan trắc khí tượng thủy văn trạm ô zôn-bức xạ cực tím được quy định ra sao? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi là nhân viên văn phòng tại TP.HCM. Trong quá trình làm việc, tôi có tìm hiểu về lĩnh vực quan trắc khí tượng thủy văn. Trong đó, một vài vấn đề tôi chưa nắm rõ. Nhờ Ban biên tập tư vấn giúp tôi, hiện nay, pháp luật quy định ra sao về chế độ truyền phát số liệu quan trắc khí tượng thủy văn trạm ô zôn-bức xạ cực tím? Tôi có thể tham khảo nội dung này tại văn bản nào? Xin chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe! Vĩnh Thế (thephung***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Chế độ truyền phát số liệu quan trắc khí tượng thủy văn trạm ô zôn-bức xạ cực tím được quy định tại Khoản 10 Điều 8 Thông tư 05/2016/TT-BTNMT quy định nội dung quan trắc khí tượng thủy văn đối với trạm thuộc mạng lưới trạm khí tượng thủy văn quốc gia. Cụ thể như sau:

      Trạm ô zôn-bức xạ cực tím truyền phát số liệu 1 lần một tháng vào ngày cuối cùng của tháng.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về chế độ truyền phát số liệu quan trắc khí tượng thủy văn trạm ô zôn-bức xạ cực tím. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này, bạn vui lòng tham khảo thêm tại Thông tư 05/2016/TT-BTNMT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn