Chế độ truyền phát tin về áp thấp nhiệt đới, bão, lũ đối với Hệ thống Thông tin Duyên hải Việt Nam được quy định ra sao?

Ngày hỏi:17/03/2020

Trong việc thực hiện truyền phát tin về áp thấp nhiệt đới, bão, lũ thì Hệ thống Thông tin Duyên hải Việt Nam có chế độ truyền phát tin về áp thấp nhiệt đới, bão, lũ như thế nào? Mong chuyên viên giải đáp. (hanhhai***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 3 Điều 28 Quyết định 03/2020/QĐ-TTg có quy định về chế độ truyền phát tin về áp thấp nhiệt đới, bão, lũ đối với Hệ thống Thông tin Duyên hải Việt Nam, cụ thể như sau:

      - Ứng với mỗi loại hình thiên tai, mức độ rủi ro, phạm vi ảnh hưởng, đối tượng được cảnh báo, Hệ thống Thông tin Duyên hải Việt Nam sẽ thực hiện truyền phát tin trên các phương thức, kênh tần số vô tuyến điện với tần suất thích hợp.

      - Khi nhận được Tin áp thấp nhiệt đới gần Biển Đông, Tin áp thấp nhiệt đới trên Biển Đông, Tin áp thấp nhiệt đới khẩn cấp, Tin áp thấp nhiệt đới trên đất liền, Tin bão gần Biển Đông, Tin bão trên Biển Đông, Tin bão bão khẩn cấp và Tin bão trên đất liền, Hệ thống Thông tin Duyên hải Việt Nam sẽ truyền phát tin với tần suất trung bình như sau:

      - Truyền phát bằng điện thoại vô tuyến với tần suất 16 phiên/ 01 bản tin nguồn nhận được.

      - Truyền phát bằng điện văn vô tuyến với tần suất 02 phiên/ 01 bản tin nguồn nhận được.

      - Hệ thống Thông tin Duyên hải Việt Nam sẽ phát liên tục trong ngày đến khi bản tin nguồn nhận được không còn hiệu lực.

      Ban biên tập phản hồi.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn