Cờ hiệu, biển báo và băng sử dụng trong chữa cháy

Ngày hỏi:09/12/2020

Cờ hiệu, biển báo và băng sử dụng trong chữa cháy được quy định thế nào vậy? Trích dẫn văn bản mới.

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 29 Nghị định 136/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 10/01/2021) thì nội dung này được quy định như sau:

      - Cờ hiệu, biển báo và băng sử dụng trong chữa cháy, gồm:

      + Cờ hiệu chữa cháy; cờ hiệu ban chỉ huy chữa cháy;

      + Băng chỉ huy chữa cháy;

      + Biển báo, dải băng phân ranh giới khu vực chữa cháy;

      + Biển cấm qua lại khu vực chữa cháy.

      - Quy cách cờ hiệu, biển báo và băng sử dụng trong chữa cháy quy định tại Phụ lục VIII ban hành kèm theo Nghị định này,

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn