Cơ sở nuôi chim yến được quy định thế nào?

Ngày hỏi:04/09/2019

Ban biên tập cho em hỏi: Như thế nào là cơ sở nuôi chim yến theo quy định pháp luật, vì cạnh nhà em có bác kia nuôi chim yến ở trên tầng thượng cao nhất căn nhà của bác nên em thắc mắc, như vậy thì có được xem là cơ sở nuôi chim yến không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Cơ sở nuôi chim yến được quy định thế nào?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Khoản 2, Khoản 3 Điều 2 Thông tư 35/2013/TT-BNNPTNT quy định:

      - Cơ sở nuôi chim yến: là cơ sở thuộc sở hữu của tổ chức, cá nhân có nuôi chim yến, bao gồm toàn bộ công trình xây dựng để phục vụ hoạt động nuôi chim yến mang tính chất thương mại bao gồm nhà nuôi chim yến, nhà kho và cơ sở chế biến.

      Trong đó, nhà nuôi chim yến: là công trình xây dựng được cải tạo hoặc xây mới nhằm mục đích làm nơi dẫn dụ để chim yến trú ngụ và làm tổ.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT