Cơ sở sản xuất phân bón không có nhân lực có chuyên môn bị xử phạt thế nào?

Ngày hỏi:15/09/2016

Cơ sở sản xuất phân bón không có nhân lực có chuyên môn bị xử phạt thế nào? Mong nhận được tư vấn từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Cơ sở sản xuất phân bón không có nhân lực có chuyên môn bị xử phạt theo Khoản 1 Điều 19 Nghị định 163/2013/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

    Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với hành vi không có nhân lực có chuyên môn, nghiệp vụ đáp ứng yêu cầu về công nghệ sản xuất và quản lý chất lượng phân bón.

    Trên đây là quy định về xử phạt cơ sở sản xuất phân bón không có nhân lực có chuyên môn. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 163/2013/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn