Cơ sở xử lý chất thải rắn xây dựng

Ngày hỏi:02/07/2017

Cơ sở xử lý chất thải rắn xây dựng được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên Văn Quý, tôi đang kinh doanh tự do và đang có dự tính sẽ thành lập cơ sở để xử lý chất thải rắn xây dựng. Tôi cần tìm văn bản định nghĩa về cơ sở xử lý chất thải rắn xây dựng để có cái nhìn cụ thể? Mong nhận được tư vấn từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Xin chân thành cảm ơn! (vanqu***@yahoo.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Cơ sở xử lý chất thải rắn xây dựng được định nghĩa tại Khoản 5 Điều 2 Thông tư 08/2017/TT-BXD quy định về quản lý chất thải rắn xây dựng do Bộ trưởng Bộ Xây dựng ban hành như sau:

      Cơ sở xử lý chất thải rắn xây dựng (CTRXD) là cơ sở thực hiện dịch vụ xử lý CTRXD (có thể bao gồm cả hoạt động tái chế, tái sử dụng hoặc chôn lấp).

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về khái niệm cơ sở xử lý chất thải rắn xây dựng. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 08/2017/TT-BXD.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Xử lý
    Chất thải rắn
    Xây dựng
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn