Công bố quản lý và tổ chức thực hiện quy hoạch thủy lợi

Ngày hỏi:13/07/2017

Công bố quản lý và tổ chức thực hiện quy hoạch thủy lợi được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Thắng Nam hiện đang sống và làm việc tại Nha Trang, Khánh Hòa. Tôi đang tìm hiểu về hoạt động thủy lợi để phục vụ cho nhu cầu công việc. Vậy Ban biên tập cho tôi hỏi công bố quản lý và tổ chức thực hiện quy hoạch thủy lợi được quy định như thế nào? Vấn đề này được quy định cụ thể tại văn bản nào? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Công bố quản lý và tổ chức thực hiện quy hoạch thủy lợi được quy định tại Khoản 3 Điều 14 Luật Thủy lợi 2017 có hiệu lực ngày 01/07/2018, theo đó:

      Công bố, quản lý và tổ chức thực hiện quy hoạch thủy lợi được quy định như sau:

      a) Trong thời hạn 30 ngày kể từ ngày quy hoạch, điều chỉnh quy hoạch thủy lợi được phê duyệt, Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn công bố công khai nội dung quy hoạch, điều chỉnh quy hoạch thủy lợi quy định tại điểm a và điểm b khoản 2 Điều này; Ủy ban nhân dân cấp tỉnh công bố công khai nội dung quy hoạch, điều chỉnh quy hoạch thủy lợi quy định tại điểm c khoản 2 Điều này. Việc công khai nội dung quy hoạch được thực hiện trong suốt thời kỳ quy hoạch;

      b) Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn quản lý và tổ chức thực hiện quy hoạch thủy lợi quy định tại điểm a và điểm b khoản 2 Điều này; Ủy ban nhân dân cấp tỉnh quản lý và tổ chức thực hiện quy hoạch thủy lợi quy định tại điểm c khoản 2 Điều này và theo phân cấp của Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn;

      c) Tổ chức, cá nhân được tạo điều kiện giám sát thực hiện quy hoạch thủy lợi.

      Trên đây là tư vấn về công bố quản lý và tổ chức thực hiện quy hoạch thủy lợi. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Luật Thủy lợi 2017. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chào thân ái và chúc sức khỏe!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Quy hoạch
    Công trình thủy lợi
    Hoạt động thủy lợi
    Quản lý
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn