Cửa hàng bán LPG chai cần phải đáp ứng những điều kiện gì?

Cửa hàng bán LPG chai cần phải đáp ứng những điều kiện gì? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi tên Thanh, hiện đang sống tại Phú Thọ. Tôi hiện đang là sinh viên, gần đây tôi đang nghiên cứu chuyên đề về hoạt động kinh doanh khí. Cho tôi được hỏi, cửa hàng bán LPG chai cần phải đáp ứng những điều kiện gì? Mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Xin cám ơn. (Thanh,tha***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điều kiện đối với cửa hàng bán LPG chai được quy định tại Điều 13 Nghị định 19/2016/NĐ-CP về kinh doanh khí, cụ thể:

      - Thuộc sở hữu của thương nhân là đại lý hoặc tổng đại lý hoặc thương nhân kinh doanh LPG đầu mối.

      - Đáp ứng Điều kiện an toàn về phòng cháy và chữa cháy.

      - Cán bộ quản lý, nhân viên trực tiếp kinh doanh phải được đào tạo về phòng cháy và chữa cháy, an toàn theo quy định hiện hành.

      - Đối với cửa hàng chuyên kinh doanh LPG chai địa Điểm phải phù hợp với quy hoạch đã được cấp có thẩm quyền phê duyệt.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về điều kiện đối với cửa hàng bán LPG chai. Nếu muốn tìm hiểu rõ hơn, bạn có thể tham khảo quy định tại Nghị định 19/2016/NĐ-CP.

      Trân trọng


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn