Đặc điểm cơ sở hạ tầng trong kế hoạch phòng, chống thiên tai cấp huyện quy định thế nào?

Ngày hỏi:16/09/2021

Xin được hỏi, đặc điểm cơ sở hạ tầng trong kế hoạch phòng, chống thiên tai cấp huyện quy định thế nào? Mong được hỗ trợ sớm nhất.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 2 Điều 12 Thông tư 02/2021/TT-BNNPTNT quy định về đặc điểm dân sinh, kinh tế - xã hội, cơ sở hạ tầng trên địa bàn cấp huyện, trong đó:

      Đặc điểm cơ sở hạ tầng:

      Thống kê, đánh giá chung về cơ sở hạ tầng chủ yếu trong phạm vi quản lý, bao gồm: Hệ thống giao thông, thủy lợi; mạng lưới điện, hệ thống thông tin, truyền thông; hệ thống tiêu thoát nước, cấp nước sạch, xử lý môi trường; hệ thống trường học, bệnh viện, trung tâm y tế và cơ sở hạ tầng khác.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn