Dán tem kiểm định trên bình chữa cháy.

Ngày hỏi:01/04/2016
Quy định về dán tem kiểm định trên bình chữa cháy như thế nào?
    • 1. Việc bạn đọc nêu khách hàng nước ngoài yêu cầu trên mỗi phương tiện PCCC đều phải có tem kiểm định của cơ quan PCCC nhưng không nói rõ thời điểm được nghiệm thu nên chúng tôi không thể trả lời cụ thể, chính xác được.

      2. Về việc dán tem kiểm định đối với phương tiện được kiểm định đạt chất lượng được quy định tại Khoản 3 Điều 18 Thông tư số 66/2014/TT-BCA quy định chi tiết thi hành một số điều của Nghị định số 79/2014/NĐ-CP ngày 31/7/2014 của Chính phủ ban hành ngày 16/12/2014 đã quy định "Mỗi phương tiện phòng cháy và chữa cháy chỉ phải kiểm định một lần, nếu đạt kết quả sẽ được cấp giấy chứng nhận kiểm định phương tiện phòng cháy và chữa cháy (mẫu số PC19) và dán tem kiểm định (mẫu số PC20)". Thông tư này có hiệu lực kể từ ngày 06/02/2015 nhưng việc dán tem đã kiểm định chỉ bắt đầu thực hiện kể từ ngày 18/5/2015.
      Chúng tôi có ý kiến và đề nghị bạn đọc nghiên cứu kỹ quy định pháp luật và thực tế của cơ sở để thực hiện và làm việc với nhà cung cấp. Nếu có vấn đề gì chưa rõ liên hệ trực tiếp với số điện thoại: 069.2341200 (trong giờ hành chính) để được giải đáp.


    Nguồn:

    Cục Cảnh sát Phòng cháy, chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn